Ngày 3/7, lực lượng chức năng tỉnh Thừa Thiên Huế đang tiến hành điều tra làm rõ vụ 2 nhóm thanh niên hỗn chiến khiến 1 người chết, 4 người bị thương phải nhập viện.
Thông tin ban đầu, sự việc xảy ra vào khoảng 23 giờ ngày 2/7 tại khu vực Quốc lộ 1 dẫn lên đèo Hải Vân ở tổ dân phố Hải Vân, thị trấn Lăng Cô, huyện Phú Lộc (Thừa Thiên Huế).
![](https://giadinh.mediacdn.vn/296230595582509056/2022/7/3/hth-16568237438381998442512.jpeg)
![](https://giadinh.mediacdn.vn/296230595582509056/2022/7/3/hth-16568237438381998442512.jpeg)
Khu vực xảy ra sự việc. Ảnh H.T
Thời điểm trên, 2 nhóm thanh niên ở thị trấn Lăng Cô xảy ra mẫu thuẫn, sau đó xảy ra hỗn chiến.
Sự việc khiến 1 người tử vong, 4 người khác bị thương đang điều trị tại bệnh viện ở Đà Nẵng.
Vụ việc đang được cơ quan công an tiếp tục điều tra, làm rõ.